



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA TAASISI YA UTAFITI WA MISITU

MTAMBO WA KUPIMA UBORA WA MBAO (*UNIVERSAL TESTING MACHINE*)

UTANGULIZI

- Taasisi ya Utafiti wa Misitu Tanzania (TAFORI) ilianzishwa kwa Sheria Namba 5 ya Bunge mwaka 1980, na kupewa jukumu la kufanya, kusimamia na kuratibu utafiti wa misitu, pamoja na kusambaza taarifa za utafiti kwa wadau hapa nchini.
- Moja ya Utafiti unaofanyika ni kupima ubora wa mbao kwa ajili ya kupanga matumizi mbalimbali ya hizi mbao.
- Katika kufanikisha kazi hii unahitajika “Mtambo maalumu kwa ajili ya kupima Ubora”(*Universal Testing Machine*).

BAADHI YA UBORA UNAOPIMWA NA MTAMBO HUU

1. Uimara Vutiko (*Tensile Strength*)
2. Mpeto Mtuamo (*Static Bending*)
3. Mgandamizo (*Compression*)
4. Ugumu (*Hardness*)
5. Ukizani Tenguko (*Shear Strength*)
6. Mpasuko (*Cleavage*)
7. Mwongezeko wa Urefu (*Elongation*)
8. Kuvuta Msumari (*Nail with draw*)
9. Uimara Shikiza (*Bonding Strength*)



SHUKRANI

Tunaushukuru Mfuko wa Misitu Tanzania (TaFF) kwa kuwezesha upatikanaji wa huu mtambo kwa ajili ya kupima ubora wa mbao.

MAWASILIANO

Mkurugenzi Mkuu,

Taasisi ya Utafiti wa Misitu Tanzania (TAFORI)

S.L.P. 1854, **MORORORO.**

Simu: +255 23 2935174 | Nukushi: +255 23 2935174

Barua pepe: tafori@tafori.or.tz | Tovuti: www.tafori.or.tz